Đến nội dung

Hình ảnh

Việc đi tiêu, tắm nắng và bỏ sung Canxi cho trẻ 3 tháng tuổi

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 13 Tháng 10 2014 - 02:59 PM

Câu hỏi:

Kính thưa bác sĩ: con em được 3 tháng tuổi cháu không chịu bú mẹ nên em phải vắt sữa ra cho cháu bú. Trước kia cháu đi tiêu bình thường nhưng 3 ngày nay cháu đi tiêu nhiều lần, mỗi lần rất ít, phân vàng sệt. E không biết như vậy liệu có bình thường hay không? Cho e hỏi thời gian tắm nắng từ mấy giờ thì tốt nhất? Và e có cần bôt sung thêm canxi cho cháu không? Rất mong nhận được trả lời của bác sĩ.

(Từ facebook của bạn có nick Vợ Anh Hiền)

Trả lời:

Chào bạn,

Con bạn 3 tháng tuổi. Trước kia cháu đi tiêu bình thường nhưng hiện tại đi nhiều lần, mỗi lần ít phân. Bạn theo dõi bé, nếu thấy bé đi nhiều lần, phân có đàm máu, bé có triệu chứng sốt, ói thì bạn nên đưa bé tới bác sĩ Nhi khoa để được khám, để loại trừ nhiễm trùng tiêu hóa.

Về việc tắm nắng cho bé: buổi sáng khi mặt trời lên, ánh sáng đang dịu thì bạn có thể cho trẻ tắm nắng. Những ngày đầu tắm nắng với thời gian ngắn 5 – 10 phút, sau đó tăng dần thời gian. Chú ý che nắng mắt và bộ phận sinh dục cho bé.

Bổ sung Canxi và Vitamin D theo ý kiến của bác sĩ Nhi khoa. Bạn không nên tự ý cho bé uống.

Thân chào bạn,

Bác sĩ Nguyễn Thị Hồng Thê

Trưởng khoa Nhi – Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#2 Việt Hà

Việt Hà

Newbie

• Newbies
  • 1 Bài viết:

Đã gửi 02 Tháng 6 2015 - 10:44 AM

Thưa Bác sĩ!

Con gái em được 2 tháng tuổi, em thấy da của con em khô ở chân và bắp chuối. Vậy bác sĩ có thể tư vấn cho em liệu da em bé của em có bị gì không? Và cách phòng trị. Em cảm ơn Bác sĩ ạ.

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi