Đến nội dung

Hình ảnh

Vòi trứng xoắn 1 bên thì khó thụ thai ?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 19 Tháng 7 2014 - 10:53 AM

Câu hỏi:

Thưa bác sĩ Vợ chồng tôi đã sinh được 1 bé trai cách đây 6 năm và 2 năm gần đây chúng tôi muốn có đứa thứ 2 nhưng chờ mãi ko thấy tin vui. Tôi vừa đi chụp vòi trứng bác sĩ kết luận: vòi trứng thông,1 bên bị xoắn,1 bên bị kéo xa khỏi buồng trứng. Bác sĩ dặn tôi bắt đầu từ tháng này uống kích trứng nếu vài tháng ko được thì mổ nội soi.Vậy tôi muốn hỏi: tôi có khả năng thụ thai ko? Và nếu mổ nội soi thì có khả quan hơn ko? Cảm ơn bác sĩ rất nhiều, mong bác sĩ giúp vì tôi đang rất lo lắng.

(Nhìn Nhau Mà Sống - Facebook)

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 27 Tháng 7 2015 - 03:16 PM

Trả lời:

Chào anh chị,

Chị nhà đã đi chụp vòi trứng kết quả vòi trứng thông cho thấy chị có khả năng có con. Tuy nhiên, một bên vòi trứng xoắn, một bên bị kéo ra xa buồng trứng, cho thấy khả năng thụ thai của chị bị hạn chế.

Chị được dùng thuốc kích thích buồng trứng là để giúp chị dễ có thai hơn. Thường kích thích buồng trứng kết hợp bơm tinh trùng sẽ có hiệu quả hơn.

Hiệu quả của mổ nội soi tùy thuộc vào tình trạng của hai vòi trứng và tình trạng này chỉ được biết sau khi mổ. Trường hợp của chị có thể có khả quan vì hai vòi trứng thông.

Chúc anh chị sớm có tin vui.

Bác sĩ Trần Thị Anh Lan

Trưởng khoa Sản Phụ Khoa

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi