Đến nội dung

Hình ảnh

Đau trướng bụng - Viêm sung huyết hang vị - Viêm manh tràng

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 03 Tháng 7 2014 - 11:31 AM

Câu hỏi:

Thưa bác sỹ!

Tôi bị đau trướng bụng đã 02 năm nay, đã đi khám nhiều nơi tại Bình Dương và Tp HCM (Chợ Rẫy, Nguyễn Tri Phương, Hòa Hảo) và uống thuốc theo toa của bác sỹ nhưng không thấy đỡ.

Hiện tại lúc nào tôi cũng thấy đau trướng vùng thượng vị, tức ngực khó thở, có cảm giác rất mệt mọi, không tập trung cao vào công việc được.Gần đây tôi có đi khám tổng quát ở Hòa Hảo có nội soi dạ dày và đại tràng, kết quả là bị viêm sung huyết hang vị, viêm manh tràng. Thử máu thì gan và thận không sao, không tìm thấy vi khuẩn trong dạ dày chụp XQ tim phổi không có gì bất thường. Bác sỹ cho thuốc về uống nhưng cũng không thấy bớt gì cả.

Xin bác sỹ cho hỏi là tôi bị sao mà cứ đau hoài như vậy. Tôi không uống rượu bia, không hút thuốc cũng không bị căng thẳng nhiều. bác sỹ có thể chỉ cho tôi địa chỉ tốt nhất có thể điều trị được hết bệnh này không? Xin cám ơn bác sỹ! Mong bác sỹ hồi âm sớm. Cách đây 02 tháng tôi có hỏi nhưng không thấy bs trả lời.

Người mệt mỏi, chân tay bủn rủn, hay bị tức ngực khó thở và đau đầu.    

(Phạm Khắc Hải - Phú Thọ, Thủ Dầu Một, Bình Dương)

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 31 Tháng 7 2015 - 04:20 PM

Trả lời:

Xin chào bạn,

Các triệu chứng của bạn có vẻ ảnh hưởng đến toàn thân hơn là khu trú ở đường tiêu hóa. Cũng lưu ý bạn là dù soi có viêm hang vị đi nữa thì cũng không chắc đó là nguyên nhân sinh ra mọi chuyện. Đối với một trường hợp như bạn, cần phải khám tổng quát và đánh giá toàn bộ chức năng các cơ quan thay vì chỉ chăm chú vào dạ dày.

Khi khám, bạn nên mang toàn bộ hồ sơ khám trước để bác sĩ xem lại toàn bộ quá trình bệnh lý. Bạn có thể đăng ký khám ở các phòng khám lớn có chuyên khoa tiêu hóa tốt như Victoria hay Yersin.

Xin chào bạn,

Tiến sĩ - Bác sĩ Võ Xuân Quang

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi