Đến nội dung

Hình ảnh

Kinh nguyệt có vấn đề?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 Liên Nguyễn

Liên Nguyễn

Newbie

• Newbies
  • 7 Bài viết:
  • LocationViet Nam

Đã gửi 12 Tháng 2 2013 - 02:26 PM

BS cho em hỏi. Năm nay em vừa đúng 48t, vẫn còn độc thân, không quan hệ. Tháng này kinh nguyệt của em có vấn đề như sau. Những tháng trước sau khi có kinh xong thì chuẩn bị cho lần kinh sau thì em vẫn có huyết trắng trong bình thường. Tháng này thì sau khi sạch kinh, và chuyển qua có kinh thì em không thấy hiện tượng có huyết trắng trong. <br style="-webkit-box-shadow: none !important;">Đến ngày kinh ra thi trong huyết trắng có kèm theo máu kinh. Và cứ thế kéo hơn nữa tuần thì chỉ còn máu kinh thôi. Những ngày sau đó kinh không ra nhiều, nhưng vẫn có kèm theo những niêm mạc máu đông xuất ra. Có lúc tưởng hết rồi lại có.

BS cho em hỏi, như vậy có phải em sắp bước vào giai đoạn tiền mản kinh không ? Đã kéo dài hơn 2 tuần, tới hôm nay vẫn còn, với tình trạng bị rong kinh léo dài như vậy, có bao giờ kéo dài cả tháng ? Em có phải đi khám BS không. Thể trạng của em vẫn bình thường, không bốc hỏa. Chỉ có hơi mệt, chán ăn vì kinh kéo dài thôi. Mong BS tư vấn giúp em. Xin cám ơn BS nhiều.

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 18 Tháng 2 2013 - 10:44 AM

Chào chị,

Chị 48 tuổi, hiện tại tuy chưa có triệu chứng của tiền mãn kinh nhưng chị cũng nên chuẩn bị tâm lý vì cũng sắp sửa bước vào giai đoạn này.

Trong chu kỳ kinh này của chị kéo dài hơn 2 tuần là có bất thường, tuy thể trạng chị hiện bình thường nhưng ra huyết kéo dài sẽ làm thiếu máu dẫn đến cơ thể mệt mỏi, suy nhược. Chị nên đi khám phụ khoa ngay để được khám và siêu âm cũng như làm các xét nghiệm để có thể phát hiện sớm nguyên nhân gây rong kinh kéo dài và bác sĩ sẽ có hướng tư vấn cũng như có hướng điều trị thích hợp cho chị.

Chúc chị nhiều sức khỏe và mau hồi phục.

Bác sĩ Chuyên Khoa I. Nguyễn Thị Song Hà

Khoa Phụ Sản, Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi