Đến nội dung

Hình ảnh

Em có bị ngộ độc thức ăn không?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
Không có trả lời nào

#1 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 28 Tháng 2 2018 - 02:30 PM

CÂU HỎI:
Xin chào bác sĩ. Hôm qua em đi ăn buổi sáng. Về nhà thấy bụng khó chịu. Đi toilet 2 lần. Thấy trong người mệt. Tối em đi hóng biển trời cũng khá lạnh. Sau đó về phòng thì thấy chóng mặt quay quay, mệt buồn nôn. Đến sáng nay dậy cũng chưa hết. Nhức hết cả đầu. Bác sĩ cho em hỏi em đang bị gì ạ. Và phải chữa như thế nào ạ?

CÂU HỎI:
Xin chào bác sĩ. Hôm qua em đi ăn buổi sáng. Về nhà thấy bụng khó chịu. Đi toilet 2 lần. Thấy trong người mệt. Tối em đi hóng biển trời cũng khá lạnh. Sau đó về phòng thì thấy chóng mặt quay quay, mệt buồn nôn. Đến sáng nay dậy cũng chưa hết. Nhức hết cả đầu. Bác sĩ cho em hỏi em đang bị gì ạ. Và phải chữa như thế nào ạ?

TRẢ LỜI:

Chào em,

Đây có thể chỉ đơn giản là ngộ độc thức ăn, hoặc một tình trạng nhiễm virus đường tiêu hóa. Trong đa số trường hợp, bệnh diễn tiến lành tính và tự hết. Em chỉ cần nghỉ ngơi, ăn nhẹ dễ tiêu, có thể uống thêm các thuốc băng niêm mạc tiêu hóa như Smecta, PeptoBismol, Actapulgite v.v... và các men tiêu hóa. Nếu tình trạng tiêu phân lỏng gia tăng, có máu, kèm sốt, đau bụng nhiều ... thì đó là những triệu chứng cho biết có khả năng nhiễm trùng nặng hơn, cần đi khám bác sĩ sớm.

Thân chào !

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi