Đến nội dung

Hình ảnh

Mắt bé nháy liên tục

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
2 Trả lời cho chủ đề này

#1 Vũhuệ

Vũhuệ

Newbie

• Newbies
  • 5 Bài viết:

Đã gửi 08 Tháng 11 2015 - 10:17 AM

Bác sỹ giúp với ạ, con em được 2,5 tuổi. 3 tuần nay mắt cháu cứ nháy liên tục, nhất là khi cháu xem tivi. Bình thường lúc cháu chơi mắt cũng bị nháy nhưng không nhiều. Em có kiểm tra mắt cháu thì thấy mắt không bị đỏ hay có gì lạ. Từ khi thấy mắt cháu bị như vậy thì em cũng hạn chế không cho cháu xem tivi hay điện thoại nhưng tình trạng cháu không đỡ. Bác sỹ tư vấn giúp với ạ, tình trạng như vậy có nguy hiểm đến mắt của cháu không ạ?

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 09 Tháng 11 2015 - 10:20 AM

Chào bạn,

Hiện tại con bạn có 2 vấn đề. Thứ nhất là nghi vấn mắt có vấn đề gì không. Thứ 2 là cần xem các nhóm cơ cùng mắt, đối với hiện tượng mặt nháy liên tục thì y học gọi là bệnh về các cơ mắt.

Bạn nên đưa cháu đi khám. Thứ nhất là khám mắt để kiểm tra xem có vấn đề gì không. Thứ 2 cần đưa bé đi khám về thần kinh Nhi để xem con bạn có phải bệnh về nhóm cơ vùng mắt không.

Bạn nên hạn chế cho con xem tivi, ipad hoặc chơi game để mắt bé được nghỉ ngơi.

Chúc bạn sớm tìm ra bệnh của bé.

Bác sĩ Chuyên Khoa I. Nguyễn Thị Hồng Thê
Khoa Nhi, Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 Vũhuệ

Vũhuệ

Newbie

• Newbies
  • 5 Bài viết:

Đã gửi 11 Tháng 11 2015 - 05:42 PM

Em cám ơn bác sỹ tư vấn ạ, em đã cho con đi khám. May quá bác sỹ kiểm tra bảo mắt bé không vấn đề gì, nhưng thấy trong tờ giấy khám bác sỹ kết luận là cháu bị viêm kết mạc, kê 2 loại thuốc nhỏ mắt là Frakidex và Sancoba về tra ngày 2 lần, mỗi lần 1 giọt. Tra thuốc được 2 hôm thì em thấy mắt cháu đỡ hẳn, không thấy mắt nhấp nháy gì nữa.

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi