Đến nội dung

Hình ảnh

Rối loạn kinh nguyệt

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
6 Trả lời cho chủ đề này

#1 Celine

Celine

Newbie

• 5 Bài viết:

Đã gửi 21 Tháng 8 2015 - 04:37 PM

Thưa bác sỹ

Kinh nguyệt của em mấy tháng nay vẫn đều đặn không có gì bất thường. Tuy nhiên tháng vừa rồi, em có kinh ngày 8/8, đến ngày 14 15 tháng 8 thì dứt kinh nhưng vẫn còn một chút máu dơ dạng màu nâu. Sau đó vài ngày thì em hết kinh nhưng đến ngày 20/8 em lại ra lại máu dơ màu nâu và đến hôm nay 21/8 vẫn còn. 

Tháng kinh này ngày đầu tiên em có dùng thuốc tránh thai dạng 21 viên, và tầm ngày 13/8 em có dùng thuốc cảm Ameflu trong 1 tuần.

Em vừa khám phụ khoa, siêu âm tổng quát, không siêu âm đầu dò vào ngày 12/8 thì không có dấu hiệu gì bất thường. 

Bác sỹ có thể cho em biết tình trạng của em như thế nào không ạ?

Em cảm ơn

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 24 Tháng 8 2015 - 02:13 PM

Chào em

Em đã khám phụ khoa + Siêu âm tổng quát (Trong đó đã có siêu âm tử cung và hai phần phụ) là bình thường thì em yên tâm. Trường hợp của em có thể do rối loạn nội tiết. Em có thể tăng liều thuốc ngừa thai lên 02 viên/ ngày x 2-3 ngày, thấy hết ra huyết dơ thì giảm lại còn 01 viên/ ngày như bình thường.

Chúc em sức khỏe,

Bác sĩ Trần Thị Anh Lan

Trưởng khoa Sản Phụ Khoa - Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 Celine

Celine

Newbie

• 5 Bài viết:

Đã gửi 25 Tháng 8 2015 - 03:20 PM

Em cảm ơn bác sỹ

Hiện em uống thuốc 21 viên, hiện còn 5 viên. Nếu em uống 2 viên một ngày thì sẽ hết thuốc trước 21 ngày. Vậy em sẽ mua thêm để uống nhưng đúng 21 ngày thì vẫn ngưng đúng không ạ?

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi