Đến nội dung

Hình ảnh

Hội chứng Brugada

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
3 Trả lời cho chủ đề này

#1 tieubao051011

tieubao051011

Newbie

• 2 Bài viết:

Đã gửi 12 Tháng 8 2015 - 05:05 PM

Em là nam 26 tuổi. Em bị hiện tượng hằng ngày cảm thấy đau ngực trái dai dẳng. Và nhất là hôm nào hoạt động mạnh hay cơ thể mệt mỏi thì khi đi ngủ cứ nhắm mắt là có hiện tượng tim hẫng nhịp quả tim, cảm giác đau khiến e phải giật mình chồm dậy lúc đấy có cảm giác như đập rất chậm rất nhẹ có tình trạng bỏ nhịp. Em đã đi khám ở rất nhiều bệnh viện nhưng đều kết luận không có bệnh lý tim thực thể. Kết luận rối loạn thần kinh thực vật.

Gần đây em có đọc được hội chứng Brugada...Vì tiểu sử gia đình có bố em mất đột tử. Em sợ mình bị hội chứng Brugada. Nên nhờ mọi người ai có kiến thức y học giúp em tư vấn xem điện tâm đồ của em có biểu hiện của hội chứng Brugada không. Kết quả siêu âm tim và chụp của em bình thường. Còn đây là điện tâm đồ của em ạ. Tks mọi người nhiều !!! Có bệnh em xin vái tứ phương nhờ mọi người giúp em ạ.

11880367_524280477730236_514478626132265

Hình gửi kèm thu nhỏ

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 13 Tháng 8 2015 - 09:00 AM

Chào em,

Hội chứng Brugada là một nhóm bệnh lý tim mạch có hình ảnh điện tâm đồ đặc trưng, hình ảnh điện tâm đồ mà em chụp không thấy biểu hiện đặc trưng đó do vậy có thể loại trừ hội chứng Brugada trong trường hợp này.

Triệu chứng của em nghi ngờ có bệnh lý tim mạch, em nên làm một số xét nghiệm chuyên sâu để chẩn đoán bao gồm đo điện tâm đồ nhật ký và đo điện tâm đồ khi gắng sức, tùy theo tình huống cụ thể em có thể có lời giải đáp thích hợp.

Thân chào và chúc em mau khỏe,

Bác sĩ CKI Nguyễn Tuấn Nghĩa

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 tieubao051011

tieubao051011

Newbie

• 2 Bài viết:

Đã gửi 13 Tháng 8 2015 - 12:34 PM

Chào em,

Hội chứng Brugada là một nhóm bệnh lý tim mạch có hình ảnh điện tâm đồ đặc trưng, hình ảnh điện tâm đồ mà em chụp không thấy biểu hiện đặc trưng đó do vậy có thể loại trừ hội chứng Brugada trong trường hợp này.

Triệu chứng của em nghi ngờ có bệnh lý tim mạch, em nên làm một số xét nghiệm chuyên sâu để chẩn đoán bao gồm đo điện tâm đồ nhật ký và đo điện tâm đồ khi gắng sức, tùy theo tình huống cụ thể em có thể có lời giải đáp thích hợp.

Thân chào và chúc em mau khỏe,

Bác sĩ CKI Nguyễn Tuấn Nghĩa

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

Cảm ơn bác sĩ rất nhiều ạ. Em muốn làm 1 số xét nghiệm chuyên sâu bác sĩ cho em địa chỉ để em đến khám bệnh ạ.

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi