Đến nội dung

Hình ảnh

Những bất thường ở trẻ sơ sinh

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
6 Trả lời cho chủ đề này

#1 huynh nhac

huynh nhac

Newbie

• Newbies
  • 4 Bài viết:

Đã gửi 11 Tháng 5 2015 - 09:52 AM

Thưa bác sĩ, chị em sinh được 2 bé trai, bé lớn nặng 2kg4, bé nhỏ nặng 2kg3. Chị sinh được 10 ngày rồi ạ. Cháu nhỏ thì rốn đã rụng sạch, còn cháu lớn thì rốn có chảy ít nước vàng, kèm theo mắt đổ rèng. Toàn thân 2 bé nổi những hạt nhỏ như rôm sẩy và có mủ. Xin bác sĩ cho em hỏi có sao ko ạ? Và cách điều trị vì nhà chị ở xa bệnh viện.

Xin cảm ơn bác sĩ.

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 11 Tháng 5 2015 - 04:27 PM

Bạn thân mến,

Theo bạn mô tả thì da của trẻ nổi những hạt nhỏ như rôm sẩy và có mủ, và một trong 2 trẻ rốn ướt.

Điều này rất quan trọng đối với trẻ sơ sinh.

Có thể bé bị nhiễm trùng da và bé rốn ướt bị nhiễm trùng rốn.

Bạn nên khuyên chị đưa các bé đến khoa Nhi để được bác sĩ Nhi tư vấn, khám và điều trị.

Chúc các bé mau khỏe.

Bác sĩ Nguyễn Thị Hồng Thê

Trưởng khoa Nhi, Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 huynh nhac

huynh nhac

Newbie

• Newbies
  • 4 Bài viết:

Đã gửi 12 Tháng 5 2015 - 07:30 AM

Thưa bác sĩ, hiện tại vì bên chồng cổ hủ nên ko cho 2 bé đi bệnh viện. Mẹ chồng và chồng chị bảo ko sao, và ko có dùng thuốc gì để trị cho 2 bé. Em thấy lo cho 2 bé, vì ở bên chồng nên chị em ko giám nói gì và chỉ nghe theo. Thấy chị lo quá em cũng nóng ruột. Bác sĩ cho em hỏi có cách nào trị tại nhà ko ạ. Em hiểu rốn là phần quan trọng với trẻ nhỏ, bây giờ em ko biêt làm sao để giúp chị. Chị biết cầu cứu tới bác sĩ. Chị em có thể mua thuốc gì để trị cho con? Em biết như vậy là rất khó cho bác sĩ, nhưng thật em đã hết cách.

1 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 1 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi