Đến nội dung

Hình ảnh

Giúp đỡ về bệnh Sủi Mào Gà

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 tymochuu

tymochuu

Newbie

• Newbies
  • 1 Bài viết:

Đã gửi 06 Tháng 2 2015 - 02:35 AM

Chào các Bác Sĩ,

Cách đây 2 tuần em kiểm tra âm hộ của mình thì thấy có nổi mụn rộp ở 2 mép ngoài, lúc em rối quá nên google search tìm Phòng Khám thì thấy PK 3/2 trên đường 3/2 ở Q11.

Người khám cho em là Bác Sĩ YU người Trung Quốc.

Ba ngày điều trị ở PK quy trình như sau:

+ Rửa trong, rửa ngoài âm hộ
+ Soi n và xông 20p
+ Tiêm thuốc
+ Truyền kháng sinh
* Chi phí: 1,200,000

Sau 3 ngày điều trị Bác Sĩ bảo là nên đốt Lazer diệt triệt các mụn rộp, em đồng ý và tiến hành đốt, chi phí 4,000,000 đốt trong và ngoài, sau tiếp tục điều trị nhưng ko truyền kháng sinh, điều trị trong 2 ngày và cho thuốc về đặt và bôi.

Hẹn ngày tái khám sau 1 tuần, trước khi tái khám em kiểm tra lại và thấy vẫn mọc 1 số mụn rộp ở gần chỗ đốt Lazer, trong khi chỗ đốt Lazer tuần trước thì lành dần dần.

Khi tái khám thì Bác Sĩ Yu nói là vết thương lành tốt cả trong lẫn ngoài và tiếp tục cho thuốc về đặt. Nhưng em vẫn thấy nổi 1 số mụn rộp.

Các Bác Sĩ cho em hỏi thì khám tại PK 3/2 này có uy tín và ổn không vì em thắc mắc là tại sao sau khi điều trị và t Lazer xong hẹn ngày tái khám lại báo là Lành trong khi vẫn có mụn rộp.

Và theo các Bác Sĩ thì trường hợp của em nên chữa như thế nào thì dứt hẳn được.

Tổng chi phí điều trị từ lúc tới PK này tới bây giờ tổng cộng 9,000,000 nhưng vẫn chưa có kết quả :(.

Cám ơn bác sĩ.

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 06 Tháng 3 2015 - 10:25 AM

Bạn thân mến,

Tổn thương mụn rộp (bọng nước) bộ phận sinh dục thường do vi khuẩn herpes simplex gây ra.

Tuy nhiên, bệnh của em cần được bác sĩ chuyên khoa sản trực tiếp nhìn tổn thương, có thể cần làm thêm một số xét nghiệm để chẩn đoán chính xác và có hướng điều trị thích hợp.

Bạn cần sớm đến gặp bác sĩ chuyên khoa Sản Phụ Khoa ở các bệnh viện hay phòng khám để được khám, tư vấn và điều trị.

Chúc bạn mau khỏe,

Bác sĩ Trần Thị Anh Lan

Trưởng khoa Sản Phụ Khoa, Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

1 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 1 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi