Đến nội dung

Hình ảnh

Bổ sung vitamin D cho trẻ 6 tháng tuổi

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
3 Trả lời cho chủ đề này

#1 aivu303

aivu303

Newbie

• Newbies
  • 8 Bài viết:

Đã gửi 03 Tháng 11 2014 - 09:53 PM

Chào bác sĩ,

Em sinh bé gái tháng, cân nặng 3kg dài 50cm, bé bú mẹ hoàn toàn, 3 tháng đầu bé tăng cân mỗi tháng tăng 1 kg, từ tháng thứ 4 trở bé tăng rất ít, khoảng 200gr-300gr, lúc bé 5 tháng tuổi cân nặng 6.6kg dài 68cm. 3 tháng đầu bé được tắm nắng thường xuyên, nhưng dạo này bé ít được tắm nắng do thời tiết Sài Gòn dạo này hay mưa, và chỗ nhà em lại ít nắng. Hiện tại bé gần được 6 tháng tuổi, em bắt đầu cho bé dặm bột ngọt nutrifood. Em nghe mọi người nói nên bổ sung vitamin cho bé uống hàng ngày, nhưng không biết phải cho bé uống với liều lượng thế nào, mong bác sĩ tư vấn giúp em với, vì bé nhà em nhìn chưa được cứng cáp như mấy em bé khác, bé không không ợc nở lắm, chân tay h bé.

Cảm ơn bác sĩ nhiều

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 04 Tháng 11 2014 - 02:09 PM

Chào bạn,

Con bạn lúc 5 tháng tuổi nặng 6.6 kg và dài 68 cm là trong chuẩn phát triển bạn nhé.

Bạn muốn bổ sung Vitamin D cho bé. Bạn cho bé uống Aquadrim (tức Vitamin D dạng giọt). Cho bé uống 2 giọt mỗi buổi sáng. Cho bé uống cho đến khi hết 1 chai Vitamin 10 ml  là đủ.

Chúc mẹ và bé khỏe mạnh,

Bác sĩ Nguyễn Thị Hồng Thê

Trưởng khoa Nhi, Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 aivu303

aivu303

Newbie

• Newbies
  • 8 Bài viết:

Đã gửi 06 Tháng 11 2014 - 02:30 PM

Cảm ơn bác sĩ nhiều

Em có 1 câu hỏi muốỏi nữa. Bác sĩ tư vấn giúp em với ạ

Con gái em giờ bước vào tháng thứ 6, em đang tập cho bé ăn dặm bột ăn dặm gạo sữa NutiIQ, theo hướng dẫn cách pha bột cho bé mới ăn thì cho bé ăn 1 bữa/ngày, 2 thìa bột +70ml, nhưng mới tập ăn mà ăn như vậy có quá đặc và nhiều không ạ?và tới lúc nào thì tăng lên cho bé ăn 2 bữa /ngày ạ?

và em cần cho bé ăn thêm gì ngoài bột và sữa không bác sĩ. 

Em xin cảm ơn

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi