Đến nội dung

Hình ảnh

Bị mụn ở lưng

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
3 Trả lời cho chủ đề này

#1 charlenechoi

charlenechoi

Newbie

• 3 Bài viết:

Đã gửi 11 Tháng 4 2014 - 09:42 AM

Chào bác sĩ!

Năm nay em 24 tuổi. Cách đây khoảng 3,4 năm em bị nổi mụn ở vùng mặt, những mụn  mũ, mụn bọc, mụn cám,.. Em đều trị nhiều nơi hiện tại mụn của em cũng bớt nhiều và chỉ còn lại theo. Năm ngoái khi em đều trị ở 1 bs tư nhân về da liễu, khi xét nghiệm máu thì máu em hoàn toàn bình thường không bị ảnh hưởng gì, bs nói là em bị mụn do tuổi, khoảng sau 25t sẽ hết.. Nhưng mấy tháng gần đây cũng khoảng 7,8 tháng  em liên tục nổi mụn ở lưng, ban đầu chỉ nổi 1 vài chỗ nhưng hiện tại nổi khá nhiều  lên vùng cổ và trán, những chỗ gần lỗ tai, có lúc trong lỗ tai, da đầu. Em mua thuốc và uống thuốc theo sự chỉ dẫn của bs đông y vẫn không hết ? 

Vậy em phải làm sao chữa hết mụn ở vùng lưng, cổ và trán ? 

Cho em hỏi luôn là hiện tại mặt em vẫn còn nổi 1 vài chỗ nhưng không nhiều, mặt em bị thẹo khá nhiều, em nghe theo lời bạn em học bên y dược hướng dẫn là mua thuốc trị thẹo Dermatix Utral gel  bán ở tiệm thuốc tây, thuốc có thể trị theo ở mặt được không ?

Em cảm ơn bác sĩ

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 02 Tháng 5 2014 - 01:38 PM

Chào em!

Mụn là một tình trạng tăng sinh bã nhờn làm sừng hóa ở nang lông, gia tăng vi khuẩn Propionibacteria và các chất gây viêm. Vì vậy tất cả những vùng có tuyến bã đều có thể bị mụn. Để hạn chế mụn em cần biết cách chăm sóc những vùng gia tăng bài tiết chất nhờn: Tắm rửa mỗi ngày 2-3 lần và sau khi tăng tiết mồ hôi. Cần ăn nhiều rau xanh, trái cây, uống nhiều nước, hạn chế thức ăn được chế biến từ sữa. Tránh bị Stress. Việc điều trị mụn thường được phối hợp nhiều thuốc như thuốc để tắm rửa, thuốc bôi, thuốc uống... Vì vậy em cần đến bác sĩ chuyên khoa để được khám và điều trị.

Dermatix ultra gel là loại gel chứa  Silicone & vitamine C, có tác dụng bình thường hóa quá trình lành thương, giúp cho vết sẹo giảm lồi. Nên không thể dùng đơn thuần để điều trị sẹo mụn, mà cần phải kết hợp với các biện pháp khác như Peel, Laser Fractional... để điều trị những vết sẹo hiện hữu. Vì vậy em cần phải phòng ngừa việc tạo sẹo mụn bằng cách điều trị sớm và tránh nặn mụn. 

Chúc em sớm có làn da mượt mà, sạch mụn.

Bs La Hằng CK CI DA LIỄU

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 charlenechoi

charlenechoi

Newbie

• 3 Bài viết:

Đã gửi 10 Tháng 5 2014 - 07:00 PM

em cảm ơn bác sĩ. 

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi