Đến nội dung

Hình ảnh

Phụ Khoa

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
5 Trả lời cho chủ đề này

#1 Liên Nguyễn

Liên Nguyễn

Newbie

• Newbies
  • 7 Bài viết:
  • LocationViet Nam

Đã gửi 28 Tháng 11 2012 - 03:31 PM

Em năm nay 47t. Kinh nguyệt vẫn đều. Trước đây sau khi 3 ngày thì em sạch kinh. Nhưng thời gian gần đây, sau khi hết kinh, những ngày sau đó lại hơi bị tướt lại, không nhiều, chỉ ít thôi thưa BS. Khoảng thêm 3 ngày nữa thì mới sạch hẳn. BS cho em hỏi, vậy em có bị vấn đề gì không, em có cần đi khám không ? Đến bao nhiêu tuổi thì em mới mãn kinh. Mong BS tư vấn giúp. Cám ơn BS, chúc BS nhiều sức khỏe.

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 28 Tháng 11 2012 - 05:27 PM

Chào chị Liên,

Kinh của chị bị tướt lại một chút như vậy là không sao cả chị đừng quá lo lắng, nếu như kinh kéo dài trên 10 ngày thì mới là có vấn đề. Tuổi mãn kinh của mỗi người khác nhau trung bình là 50- 55 tuổi.
Hiện nay chị 47 tuổi, chị nên đi khám phụ khoa định kỳ mỗi 6 tháng để tầm soát kỹ hơn các bệnh lý về phụ khoa chị nhé!
Chúc chị nhiều sức khỏe!

Bác sĩ Chuyên Khoa I. Nguyễn Thị Song Hà
Khoa Phụ Sản, Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 Trần thị hoàng yến

Trần thị hoàng yến

Newbie

• Newbies
  • 3 Bài viết:

Đã gửi 23 Tháng 6 2014 - 12:12 PM

Chào bác sĩ. Cách đây 2 ngày em có đi chích ngừa rubella để chuẩn bị cho việc mang thai. Và vừa rồi e có đi khám tổng quất tại Hoà hảo và biết mình bị nhiễm vi khuẩn hp dạ dày. Vậy bác sĩ cho em hỏi em mới chích ngừa và bây giờ dùng một số thuốc sau để điều trị dạ dày thì có ảnh hưởng đến hieu quả việc chích ngừa hay k?
1. ulemac 40mg(esomeprazole) 30 viên ngày 2 lần, lần 1 viên trước ăn
2. Sweta-Clarit 500(Clarithromycin) 30 viên ngày 2 lần, lần 1 viên trước ăn
3. Vafocin 100mg( levofloxacin) 60 viên ngày 2 lần, lần 2 viên trước ăn
4. Unireda( rebamipide)60 viên ngày 2 lần, lần 2 viên trước ăn

Cảm ơn bác sĩ!

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi