Đến nội dung

Hình ảnh

Vướng, nóng rát ở cổ,...?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
Không có trả lời nào

#1 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 29 Tháng 9 2016 - 10:55 AM

CÂU HỎI

Chào Bác sỹ. Tôi muốn nhờ Bác sỹ tư vấn cho tôi xem tôi bị làm sao không? Thời gian vừa qua tôi cảm thấy ở trong cổ họng của tôi luôn có cảm giác vướng, nuốt rồi mà vẫn vướng. Một lúc sau khi ăn tôi thấy như đầy ở cổ nhất là khi nằm, ợ hơi thì nóng rát ở cổ. Tôi có đi khám ở bệnh viện khoa tai mũi họng thì họ chuẩn đoán tôi viêm họng cấp và cho tôi thuốc về uống. Uống hết thuốc tôi không thấy hết triệu trứng trên tôi đến tái khám lần hai và bác sỹ vẫn nói như trên và kê đơn tôi đã uống hết chỗ thuốc đó rồi nhưng đến giờ trong cổ họng vẫn vướng khó chịu. Tuy nó không đau nhưng rất khó chịu. Mong Bác sỹ tư vấn giúp. Xin chân thành cảm ơn.

TRẢ LỜI

Chào bạn,

Theo lời bạn: Cảm giác vướng, nuốt rồi mà vẫn vướng. Một lúc sau khi ăn thấy như đầy ở cổ nhất là khi nằm, ợ hơi thì nóng rát ở cổ. Có đi khám ở bệnh viện khoa tai mũi họng thì được chuẩn đoán viêm họng cấp và tái khám lần hai vẫn viêm họng cấp nay không đau vẫn vướng, bạn nên tái khám với chuyên khoa nếu cần sẽ nội soi chẩn đoán xem nguyên nhân từ đâu: từ mũi xoang, tại thánh họng, do cầu trúc amidan, hay bệnh lý trào ngược dạ dày - thực quản. Mong bạn sớm hồi phục.

Thân mến.

Trưởng Khoa Tai - Mũi - Họng, Bác sĩ Lữ Thị Hoàng Oanh

Phòng Khám Đa Khoa Quốc Tế Yersin

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi