Đến nội dung

Hình ảnh

Cổ họng trẻ sơ sinh có đờm

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
3 Trả lời cho chủ đề này

#1 mẹ bon

mẹ bon

Newbie

• 2 Bài viết:

Đã gửi 08 Tháng 11 2015 - 09:36 PM

Xin bác sĩ giúp. Bé nhà em mới sinh được 10 ngày. Ba hôm nay bé hay thở khò khè và rặn khạc. Bé không sốt, không đổ mồ hôi, em đã đưa bé đi kiểm tra thì bác sĩ chẩn đoán có đờm nhiều trong cổ họng. Gia đình em không ai bị cảm, ho và kê thuốt ho và kháng sinh bru-cod. Theo tìm hiểu trên mạng, em thấy mọi người nói trẻ như vậy bình thường. Theo bác sĩ, em có nên tiếp tục cho bé dùng thuốc không vì mọi người nói trẻ còn nhỏ không nên cho dùng kháng sinh nhiều sau này trẻ còi cọc. Xin bác sỹ tư vấn giúp. Thân!

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 09 Tháng 11 2015 - 10:05 AM

Bạn thân mến,

Theo bạn mô tả, em bé 10 ngày tuổi. Lứa tuổi này bé khò khè có thể bình thường và  cũng có thể không bình thường. Bởi vì những trẻ trong độ tuổi này cũng có thể viêm phế quản hoặc viêm tiểu phế quản, cũng có thể bé khò khè là do cơ hô hấp của bé đang còn yếu.

Cho nên, bác sĩ không thăm khám bé thì không thể quyết định vấn đề điều trị.

Các bé dùng kháng sinh nhiều thì hoàn toàn không tốt nếu bé không bị nhiễm khẩn. Ngược lại, nếu bé bị nhiễm khuẩn mà không dùng kháng sinh thì cũng không được.

Bạn nên đưa bé đến bác sĩ chuyên khoa Sơ Sinh của Nhi Đồng 1 hoặc Nhi Đồng 2 để được khám lại và tư vấn.

Chúc bé mau khỏe.

Bác sĩ Chuyên Khoa I. Nguyễn Thị Hồng Thê
Khoa Nhi, Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 mẹ bon

mẹ bon

Newbie

• 2 Bài viết:

Đã gửi 09 Tháng 11 2015 - 05:34 PM

Vâng chân thành cảm ơn lời khuyên của bác sĩ.!
Gia đình em ở huyện thuộc tỉnh Đắc Lắc cách khá xa TP.HCM đường xá đi lại cũng khó khăn! Nhưng vì em bé còn quá nhỏ với lại lần đầu tiên làm mẹ nên chưa biết và có kinh nghiệm gì cả.!
Bác sĩ có thể tư vấn cho em biết được những dấu hiệu nào để nhận biết được trẻ đã nhiểm khuẩn được không ạ.? Em đã đưa bé đi khám bác sĩ tư nhưng thấy bác sĩ khám rất sơ sài nên không được yên tâm cho lắm xin bác sĩ tư vấn giúp!!
Xin chân thành cảm ơn

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi