Đến nội dung

Hình ảnh

Có mang thai không?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
5 Trả lời cho chủ đề này

#1 hoanght123

hoanght123

Newbie

• Newbies
  • 3 Bài viết:

Đã gửi 26 Tháng 10 2015 - 07:18 PM

Dạ thưa bác sĩ cháu và bạn gái cháu năm nay 21 tuổi!! Và chúng cháu quen nhau được 4 năm. Cách đây 3 tháng cháu và bạn gái có thân mật với nhau nhưng bọn cháu không dám tiến xa nên khi thân mật cháu vẫn mang quần đùi và bạn gái cháu vẫn mang nội y (Sau đó đến giờ cháu và bạn gái chưa thân mật lại lần nào).

Sau ngày đó 1 ngày thì bạn gái cháu có kinh bình thường. Đến tháng tiếp theo thì kinh nguyệt của bạn gái cháu vẫn bình thường. Tuy nhiên đến tháng thứ hai thì bạn gái cháu nói hiện tượng kinh bị ít đi về số lượng và số ngày bị chỉ 1 đến 2 ngày và đến giờ là tháng thứ 3, bạn gái cháu đang bị trễ kinh 6 ngày rồi. Bạn gái cháu nói có cảm giác bụng to lên và thấy buồn ngủ ban ngày.

Xin hỏi bác sĩ là với những gì cháu nói trên thì bạn gái cháu có thể đang mang thai không ạ. Vì cháu nghe nói tinh trùng có khả năng xâm nhập qua quần áo dù tỷ lệ rất thấp. Do sợ và ngại nên bạn cháu cũng không dám đi mua que thử. Cháu mong bác sĩ giải đáp giúp cháu vì mấy ngày nay do hiện tượng của bạn gái cháu mà cháu và bạn gái đang rất lo ạ !!!

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 27 Tháng 10 2015 - 11:47 AM

Chào em,

Theo lời em trình bày thì chắc chắn bạn gái em sẽ không thể có thai được !

Nếu lo sợ quá thì em nên đến cơ sở y tế nào mà mình tin tưởng nhất để được xét nghiệm và siêu âm.

Chúc em may mắn.

Bác sĩ CKI Trần Thị Anh Lan

Chuyên khoa Sản phụ khoa - Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 hoanght123

hoanght123

Newbie

• Newbies
  • 3 Bài viết:

Đã gửi 27 Tháng 10 2015 - 12:01 PM

Dạ cháu cám ơn bác sĩ. Có thêm một điều nữa cháu muốn hỏi ạ vậy tình trạng bụng chướng to phần dưới rốn và bị chậm kinh lâu như vậy thì có thể bắt nguồn từ những nguyên nhân nào khác ngoài việc mang thai không ạ ?  

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi