Đến nội dung

Hình ảnh

Bé 2 tháng bị ngã trên giường xuống đất

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
3 Trả lời cho chủ đề này

#1 Phạm Thu Hiên

Phạm Thu Hiên

Newbie

• Newbies
  • 5 Bài viết:

Đã gửi 01 Tháng 3 2015 - 01:32 PM

Chào bác sĩ,

Con em mới được 2 tháng hôm qua khi cho cháu bú xong e ngủ quên để bé nằm cạnh mép giường. Bé bị ngã xuống đất độ cao khoảng 40cm. Bé ngã úp mặt xuống dưới thềm nhà có thảm trải dưới nền. Bịch một cái e tỉnh nhìn thấy con em hoảng quá đến giờ là 8 tiếng kể từ khi bé ngã. Bé vẫn ăn ngủ bình thường ạ. Bác sĩ ơi giúp em với liệu con em có bị sao không ạ em em đúng là bà mẹ không ra gì.

Khi sờ đầu bé em thấy chỗ trên trán có chỗ mềm mềm bẹp xuống 1 tí k biết có phải do cú ngã đó không hay do đầu bé đẻ ra đã như vậy. Bác sĩ giúp em em đang hoang mang lắm em tự trách mình nhiều lắm. Cám ơn bác sĩ.

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 02 Tháng 3 2015 - 08:10 AM

Em thân mến,

Chỗ mềm mềm mà em thấy có lẽ chỉ là máu tụ tại chỗ. Em chú ý theo dõi bé về mọi mặt. Nếu bé vẫn chơi, bú tốt, ngủ yên thì không có vấn đề gì. Ngược lại, nếu cháu nôn ói, bỏ bú hoặc mê ngủ, em cần đưa cháu đi cấp cứu ngay. Ngoài ra, em chú ý là các khối máu tụ trong não có thể biểu hiện nhiều tuần hay nhiều tháng sau đó. Do đó, em phải chú ý thêm về sau nhé.

Hy vọng là cháu sẽ khỏe.

Thân chào,

TS.BS Võ Xuân Quang

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#3 Phạm Thu Hiên

Phạm Thu Hiên

Newbie

• Newbies
  • 5 Bài viết:

Đã gửi 02 Tháng 3 2015 - 11:40 AM

em cảm ơn bác sĩ đến hôm nay la cháu vẫn ăn ngủ bình thường ạ. Liệu có cần chụp x.quang k bác sĩ chụp có ảnh hưởng k ạ.

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi