Đến nội dung

Nội dung của Vũhuệ

3 phương tiện bởi Vũhuệ (Tìm kiếm giới hạn từ 18-Tháng 6 23)

#3275 Nhiệt miệng, loét miệng

Đã gửi bởi Vũhuệ trong 18 Tháng 11 2015 - 07:13 AM trong Tai mũi họng

Giúp cháu với bác sỹ ơi, bác em bị bệnh phải dùng nhiều thuốc kháng sinh nên có lẽ do tác dụng phụ mà trong miệng bác em có nhiều vết loét. Cứ khỏi rùi lại bị loét lại và loét nặng hơn trước. Trường hợp của bác em thì phải làm sao đây ạ?

#3252 Mắt bé nháy liên tục

Đã gửi bởi Vũhuệ trong 11 Tháng 11 2015 - 05:42 PM trong Nhi Khoa

Em cám ơn bác sỹ tư vấn ạ, em đã cho con đi khám. May quá bác sỹ kiểm tra bảo mắt bé không vấn đề gì, nhưng thấy trong tờ giấy khám bác sỹ kết luận là cháu bị viêm kết mạc, kê 2 loại thuốc nhỏ mắt là Frakidex và Sancoba về tra ngày 2 lần, mỗi lần 1 giọt. Tra thuốc được 2 hôm thì em thấy mắt cháu đỡ hẳn, không thấy mắt nhấp nháy gì nữa.

#3241 Mắt bé nháy liên tục

Đã gửi bởi Vũhuệ trong 08 Tháng 11 2015 - 10:17 AM trong Nhi Khoa

Bác sỹ giúp với ạ, con em được 2,5 tuổi. 3 tuần nay mắt cháu cứ nháy liên tục, nhất là khi cháu xem tivi. Bình thường lúc cháu chơi mắt cũng bị nháy nhưng không nhiều. Em có kiểm tra mắt cháu thì thấy mắt không bị đỏ hay có gì lạ. Từ khi thấy mắt cháu bị như vậy thì em cũng hạn chế không cho cháu xem tivi hay điện thoại nhưng tình trạng cháu không đỡ. Bác sỹ tư vấn giúp với ạ, tình trạng như vậy có nguy hiểm đến mắt của cháu không ạ?

Hội thảo chuyên môn

Gửi câu hỏi