Đến nội dung

Hình ảnh

Ra mồ hôi trộm vào ban đêm

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 MaiNguyen

MaiNguyen

Newbie

• Newbies
  • 2 Bài viết:

Đã gửi 17 Tháng 9 2014 - 11:04 AM

Thưa bác sĩ. Tôi ở Hải Dương. Con nhà em cháu lớn 5 tuổi trước bé ngủ hay ra mồ hôi lưng và đầu. Nhưng lớn lên không bị, bây giờ ốm yếu lại bị ra mồ hôi ban đêm. Tôi cho cháu uống thuốc mồ hôi trộm có được ko? Uống thuốc mồ hôi trộm có tốt không? Và uông loại nào thì tốt?

Còn cháu bé nhà tôi 28 tháng tuổi, đêm ngủ là ra mồi hôi trộm mà ngủ trưa cũng thế, không kể mùa đông cũng như hè, ra nhiều mồ hôi phải bật quạt với điều hòa. Bố mẹ thì lạnh phải phải đắp chăn nhưng con như thế mới không có mồ hôi. Mà bật như thế thì sợ cháu bị lạnh nên đêm phải liên tục dậy lau mồ hôi. Liệu có thuốc nào chữa không thưa bác sĩ?

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 18 Tháng 9 2014 - 11:24 AM

Bạn thân mến,

Trường hợp 2 cháu con bạn có hiện tượng ra mồ hôi trộm. Muốn xác định nguyên nhân ra mồ hôi, bạn nên đưa các cháu đến bệnh viện Nhi để được khám và tư vấn.

Sau khi có kết quả xét nghiệm để tìm ra nguyên nhân đổ mồ hôi trộm, xem con bạn có thiếu Canxi, vitamin D, các khoáng chất, có bị còi xương hoặc rối loạn thần kinh thực vật hay không. Bạn sẽ được bác sĩ Nhi tư vấn và điều trị cho các cháu.

Bạn không nên tự ý cho các cháu uống thuốc.

Chúc các cháu mau khỏe,

Bác Sĩ Nguyễn Thị Hồng Thê

Trưởng khoa Nhi - Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi