Đến nội dung

Hình ảnh

Chóng mặt, đầy bụng

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 Thanh Hieu

Thanh Hieu

Newbie

• Newbies
  • 1 Bài viết:

Đã gửi 08 Tháng 9 2012 - 10:24 AM

Gần đây, thỉnh thoảng sau bữa cơm trưa em có cảm giác hơi chóng mặt, bụng hơi đầy và lâu lâu lại thấy mình muốn choáng. Liệu em có bị bệnh gì không?

#2 TS-BS Võ Xuân Quang

TS-BS Võ Xuân Quang

Advanced Member

• Doctors
  • 55 Bài viết:

Đã gửi 09 Tháng 9 2012 - 06:39 AM

Chào bạn Hiếu,

Thật sự rất tiếc là với những triệu chứng mà bạn cung cấp thì chúng tôi chưa có cơ sở để dự đoán về một khả năng nào rõ ràng cả. Trước hết, việc bụng hơi đầy cũng chưa có nghĩa bất thường nhưng việc"HƠI ĐẦY" này có làm bạn khó chịu và có làm ảnh hưởng đến sinh hoạt của bạn hay không hay chỉ đơn giản là cảm giác no tạm thời sau khi ăn ?
Nếu có, đây chỉ là thể hiện của chứng khó tiêu , một triệu chứng rối loạn chức năng của dạ dày và có thể gây ra do nhiều nguyên nhân tại chỗ cũng như toàn thân. Theo tôi, bạn nên chú ý thêm về cơ thể của mình. Nếu tình trạng đầy bụng này gây khó chịu và ngày càng tăng thì bạn cần đi khám để tìm nguyên nhân
Về vấn đề chóng mặt, choáng , đó là những triệu chứng tổng quát và hầu như có thể gây ra do bất kỳ bệnh của cơ quan nào. Tuy không rõ ràng, nhưng đó có thể là báo động để bạn đi làm một cuôc khám sức khỏe kiểm tra tổng quát.
Các triệu chứng trên nếu chỉ là thoáng qua thì nhiều khi chỉ là hậu quả của một vài thay đổi lối sống mà có thể bạn đang trải qua - ví dụ: thức đêm nhiều do công việc, ăn uống kém do stress hay mất ngủ vì gia đình có chuyện cần lo lắng v.v...
Thân

Tiến sĩ - Bác sĩ. Võ Xuân Quang

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi