Đến nội dung

Hình ảnh

Bé bị suy dinh dưỡng, cơ tay chân yếu ớt - Nguyên nhân là gì?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
Không có trả lời nào

#1 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 24 Tháng 11 2017 - 08:20 AM

CÂU HỎI:
Bé nhà em tiêm trước lịch ít nhất 6 tháng,12 tháng tuổi mà tiêm loại thuốc 5 trong 1. Loại thuốc trẻ ít nhất 18-24 tháng tuổi mới được tiêm,Giờ cháu 3 tuổi ma 11.5 ký, tay và chân của bé rất nhỏ,và đi lại rất yếu,chỉ cần đụng nhẹ là cháu ngã. Và em có đưa cháu đi khám tổng quát kết luận cháu bị yếu cơ phần xa 2 chân tay. Dạ bác sĩ tư vấn giúp cháu về tình trạng của bé với ạ.

CÂU HỎI:
Bé nhà em tiêm trước lịch ít nhất 6 tháng,12 tháng tuổi mà tiêm loại thuốc 5 trong 1. Loại thuốc trẻ ít nhất 18-24 tháng tuổi mới được tiêm,Giờ cháu 3 tuổi ma 11.5 ký, tay và chân của bé rất nhỏ,và đi lại rất yếu,chỉ cần đụng nhẹ là cháu ngã. Và em có đưa cháu đi khám tổng quát kết luận cháu bị yếu cơ phần xa 2 chân tay. Dạ bác sĩ tư vấn giúp cháu về tình trạng của bé với ạ.

TRẢ LỜI:

Xin chào bạn,

Trước hết, bạn không nên tự trách mình về vấn đề vaccin. Việc chích ngừa không đúng thời điểm sẽ làm giảm đáp ứng miễn dịch và không cung cấp được hiệu quả phòng bệnh tốt nhất, nhưng ít khi nào gây tác dụng xấu trong quá trình phát triển của trẻ. Các vấn đề của bé hiện nay chưa rõ ràng nhưng các triệu chứng mà bạn mô tả phù hợp với trạng thái suy dinh dưỡng. Tuy không rõ là bé gái hay trai nhưng ở mức 3 tuổi, cân nặng bình thường là từ 13-16kg.

Cũng xin lưu ý bạn là chúng ta chưa biết nguyên nhân gây suy dinh dưỡng ở bé, có thể do chế độ ăn hay do một bệnh mãn tính khác. Cần khám lâm sàng và làm thêm nhiều xét nghiệm nữa để tìm nguyên nhân.

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi