Đến nội dung

Hình ảnh

Xuất hiện cục cứng ở bụng có phải khối u không?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
Không có trả lời nào

#1 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 21 Tháng 7 2017 - 08:44 AM

CÂU HỎI:
BS cho em hỏi thỉnh thoảng em sờ thấy có cục cứng cứng ở bụng, nó di chuyển được, sờ không thấy đau,em vẫn bình thường không có triệu chứng bệnh lý gì, lúc sờ thấy, có lúc lại không thấy. Đó có phải là khối u gì không BS?
Chào em,
Khối u di động được có thể là u của mạc treo u buồng trứng hay là u của. Tuy nhiên, việc xác định khối u cần khám bác sĩ lâm sàng và có thể cần một số xét nghiệm về chẩn đoán hình ảnh.
Nếu vị trí của khối mà em sờ thấy nằm ở vùng hố chậu bên trái thì có nhiều khả năng đó chỉ là thừng đại tràng có thể gặp ở một số người gầy hoặc những người có hội chứng đại tràng kích thích.
Thân chào

CÂU HỎI:

BS cho em hỏi thỉnh thoảng em sờ thấy có cục cứng cứng ở bụng, nó di chuyển được, sờ không thấy đau,em vẫn bình thường không có triệu chứng bệnh lý gì, lúc sờ thấy, có lúc lại không thấy. Đó có phải là khối u gì không BS?

TRẢ LỜI:
Chào em,

Khối u di động được có thể là u của mạc treo u buồng trứng hay là u của. Tuy nhiên, việc xác định khối u cần khám bác sĩ lâm sàng và có thể cần một số xét nghiệm về chẩn đoán hình ảnh. Nếu vị trí của khối mà em sờ thấy nằm ở vùng hố chậu bên trái thì có nhiều khả năng đó chỉ là thừng đại tràng có thể gặp ở một số người gầy hoặc những người có hội chứng đại tràng kích thích.

Thân chào!

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi