Đến nội dung

Hình ảnh

Đau nhói ngực trái là biểu hiện của bệnh gì?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
Không có trả lời nào

#1 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 07 Tháng 6 2017 - 10:32 AM

CÂU HỎI :

Em bị yếu từ nhỏ, rất dễ bị cảm sốt, đau đầu và dùng para rất nhiều giờ bị nhờn thuốc nên người rất yếu. Từ cấp 1 tới giờ em hay bị đau nhói ngực trái, tần suất tăng dần, từ nhỏ là 1 lần 1 năm, rồi 2 lần 1 năm, và đầu năm tới giờ em đã đau 3 -4 lần rồi, đau nhói góc phía dưới bên phải của ngực trái, ngay chỗ góc xương, cảm giác như có nhìu cây kim to đâm từ trong ra rất khó thở, nhưng chỉ bị 1 lần rồi hết, bác sĩ có thể tư vấn em bị gì được không ạ? Cảm ơn Bác sĩ.

TRẢ LỜI:

Em thân mến,
Theo lời em kể, chuyện đau ngực này đã có trên 20 năm. Ngoài sự khó chịu trên, em không có biểu hiện gì khác. Do đó, dù là nguyên nhân gì thì đây cũng là một bệnh lành tính, không ảnh hưởng đến sức khỏe tổng quát.
Với thông tin hạn chế, chúng tôi khó có thể đưa ra chẩn đoán chính xác. Em cần kiểm tra điện tâm đồ, đặc biệt là Holter 24h để kiểm tra loạn nhịp tim. Cần làm CT ngực để đánh giá tổn thương phổi và các phần mềm, khung sườn.
Khi có các kết quả trên, các bác sĩ có thể phân tích thêm triệu chứng đau của em để xác định nguyên nhân.
Thân chào.

Tiến sĩ, Bác sĩ Võ Xuân Quang

Phòng Khám Đa Khoa Quốc Tế Yersin

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi