Đến nội dung

Hình ảnh

Đau nhói đầu khu vực trán phải

đau đầu

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 leopard157

leopard157

Newbie

• Newbies
  • 1 Bài viết:

Đã gửi 05 Tháng 8 2015 - 10:28 AM

Chào Bác Sĩ!

Trước đây em có bị đau đầu, đi khám các nơi thì bác sĩ bảo bị đau nửa đầu, đã uống đủ các loại thuốc đông tây nam bắc nhưng không hiệu quả. Thời đó nó cũng chỉ đau âm ỉ nhưng đau triền miên cả ngày. Dần dần do công việc rồi em cũng quen dần và sau này cũng đõ nhiều.

Thời gian gần đây thỉnh thoảng 1 ngày em bị vài cơn đau nhói (rất đau) vùng trán bên phải. Cơn đau chỉ kéo dài vài giây nhưng gần đây tần suất cơn đau có tăng lên. 

Em xin hỏi Bác Sĩ là em có khả năng bị bệnh gì và nên đi khám ở đâu?

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 10 Tháng 8 2015 - 04:36 PM

Chào em,

Trường hợp của em được xem là đau đầu mãn tính, em không nên chỉ uống thuốc để giảm đau mà nên đi khám bệnh, triển khai các xét nghiệm tìm nguyên nhân, bao gồm xét nghiệm máu, siêu âm mạch cảnh, nội soi hoặc CT xoang, MRI não. Tùy theo nguyên nhân cụ thể em có thể phải điều trị theo từng chuyên khoa, thậm chí có thể cần phẫu thuật.

Trong trường hợp các xét nghiệm không thấy nguyên nhân gì thì đau dầu của em có thể xếp vào đau nửa đầu hoặc đau đầu vận mạch, khi đó bác sĩ sẽ có liệu trình điều trị cụ thể cho em để không ảnh hưởng tới cuộc sống đồng thời tránh các tác dụng phụ của thuốc.

Chúc em mau khỏe.

Bác sĩ CKI Nguyễn Tuấn Nghĩa

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi