Đến nội dung

Hình ảnh

Nghi ngờ HIV

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
1 Trả lời cho chủ đề này

#1 ivy

ivy

Newbie

• 1 Bài viết:

Đã gửi 09 Tháng 6 2015 - 07:56 PM

Em 27 tuổi. Thời gian trước đây, một năm em có xét nghiệm HIV 1 lần. Tất cả đều âm tính. 3 năm gần đây, em không xét nghiệm nữa. 2 tháng trước em bị đau họng, kèm theo sốt, đau đầu và nổi hạch bên phải cổ họng, e có uống kháng sinh khoảng 1 tuần thì khỏi. Nhưng 2 ngày nay lại có triệu chứng như vậy nữa. Liệu đó có phải triệu chứng của nhiễm HIV, hay ung thư không bác sĩ?

#2 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 11 Tháng 6 2015 - 10:14 AM

Xin chào bạn,

Trước hết, triệu chứng của bạn gợi ý tình trạng viêm họng cấp, không phải là triệu chứng nhiễm HIV hay ung thư. Tuy nhiên, có vẻ là bạn có những hành vi tình dục không an toàn nên phải thường xuyên đi kiểm tra HIV. Nếu đúng thế, bạn nên chú ý là viêm họng có thể liên quan đến các loại vi khuẩn lây truyền qua đường tình dục (STDs). Bạn cần trình bày rõ cho bác sĩ để điều trị tận gốc thay vì tự mua thuốc bên ngoài. Tuy không phải là triệu chứng của nhiễm HIV nhưng việc đồng nhiễm có nguy cơ khá cao.

Tuy ít nghĩ đến ung thư nhưng việc loại trừ chắc chắn, cũng như tìm các tổn thương khác như sùi loét vẫn cần phải do bác sĩ thăm khám.

Chúc bạn mau khỏe.

TS.BS Võ Xuân Quang

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

1 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 1 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi