Đến nội dung

Hình ảnh

Vết thương do té xe - làm gì để không bị sẹo?

• Vui lòng đăng nhập để trả lời
8 Trả lời cho chủ đề này

#7 QuocThinh

QuocThinh

Newbie

• 3 Bài viết:

Đã gửi 15 Tháng 12 2015 - 07:07 PM

Dạ em cám ơn bác sĩ đã trả lời câu hỏi của em ạ :)

Dạ đến hôm nay thì ai cũng nói em đỡ hơn rồi, vùng da tổn thương đã bớt đỏ hơn rồi ạ. Nhưng bác sĩ ơi da vùng tổn thương của em bây giờ là da non thì phải dùng cách nào để da mau mau trở lại bình thường ạ? Cũng gần tết rồi em sợ vết thương vẫn còn khi đến tết em mặc cảm khi ra đường lắm ạ lúc nào cũng che chắn không thấy được mặt em buồn lắm có cách nào nhanh lành hơn không ạ ?

Theo tình trạng vậy như em thì bây giờ em có được ăn xôi nếp, rau muống, gà, thịt bò, trứng, với hải sản không ạ ? Hôm trước em quên có lỡ ăn hải sản, thịt bò với gà nhưng em không cảm thấy ngứa ! Em nghe nói rau muống thì bị sẹo lồi còn trứng thì ngay vết thương bị trắng lên có đúng không ạ ? hay phải ăn đầy đủ ạ tại em sợ vùng da non bị trắng lên nên em không dám ăn ạ bác sĩ cho em lời khuyên với ạ .

Bây giờ vùng da tổn thương (da non) em có nên tiếp tục thoa contracbutex không ạ hay mua Stratamed như bác sĩ nói ạ ? Nhưng em nghe trên mạng là Stratamed hơi đắt . Bác sĩ cho em lời khuyên ạ.

Cám ơn bác sĩ ạ 

#8 BS YERSIN

BS YERSIN

Yersin's Doctors

• Doctors
  • 763 Bài viết:
  • Ngày sinh:1972-12-31

Đã gửi 18 Tháng 12 2015 - 10:53 AM

Chào em,

Vùng da tổn thương của em bớt đỏ và mới lành thì quá trình liền thương vẫn tiếp tục diễn ra, để da em không bị đỏ và nhanh lành em nên ăn uống đủ chất, chống nắng thật tốt, thoa dưỡng ẩm, hoặc Silicon gel (như Strataderm) để tránh mất nước và sẽ không đỏ.

Em đã ăn hải sản, thịt bò với gà nhưng em không cảm thấy ngứa là em không dị ứng với các chất này, em có thể ăn, tốt chứ không sao.

Nếu em không dị ứng với xôi nếp, rau  muống, gà, thịt bò, trứng, hải sản em có thể ăn.

Một số người có cơ địa sẹo lồi khi có vết thương rất dễ bị sẹo lồi, vô tình người có cơ địa sẹo lồi ăn rau muống trùng lúc đó thì bị sẹo lồi chứ thường thì không gây sẹo lồi.

Theo kinh nghiệm của chị thì nên thoa strataderm.

Chào em,

Bác Sĩ La Hằng CKI DA LIỄU

Phòng khám Đa khoa Quốc tế Yersin

#9 QuocThinh

QuocThinh

Newbie

• 3 Bài viết:

Đã gửi 19 Tháng 12 2015 - 07:09 PM

Dạ em rất cám ơn về lời khuyên của chị ạ 

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn danh

Gửi câu hỏi